PDA

View Full Version : Hỏi cách cấu hình dns trỏ về hosting tự cấu hình (no-ip)

dasitic
11-04-2016, 03:17 PM
Chào các bạn 4rum!
Mình là có vấn đề sau muốn hỏi các bạn:
1- Mình có mua 1 domain ở whois.com (domain mình mua là hdxgroup.info), và mình đã cấu một hosting ở no-ip thành công. Bây giờ mình vào web bằng địa chỉ host no-ip (thpthuynhphihung.no-ip.org) thì thành công nhưng trên whois.com mình cấu hình domain trỏ về host này không được, tức là mình gõ vào địa chỉ web: hdxgroup.info thì không tìm thấy.
2- Mình có thể tự cấu hình 1 host web server riêng để chạy web hay không hay là phải mua host (vấn đề bảo mật mình cũng không cần thiết lắm vì mình chủ yếu là thử các chức năng web và nội dung web cũng không cớ gì quan trọng lắm).
Cảm ơn tất cả các bạn đã đọc! Thân.

dasitic
11-04-2016, 03:44 PM
Chào các bạn 4rum!
Mình là có vấn đề sau muốn hỏi các bạn:
1- Mình có mua 1 domain ở whois.com (domain mình mua là hdxgroup.info), và mình đã cấu một hosting ở no-ip thành công. Bây giờ mình vào web bằng địa chỉ host no-ip (thpthuynhphihung.no-ip.org) thì thành công nhưng trên whois.com mình cấu hình domain trỏ về host này không được, tức là mình gõ vào địa chỉ web: hdxgroup.info thì không tìm thấy.
2- Mình có thể tự cấu hình 1 host web server riêng để chạy web hay không hay là phải mua host (vấn đề bảo mật mình cũng không cần thiết lắm vì mình chủ yếu là thử các chức năng web và nội dung web cũng không cớ gì quan trọng lắm).
Cảm ơn tất cả các bạn đã đọc! Thân.

Cảm ơn các bác. Mình đã thử lại và được rồi! Do mình mới đăng ký nên domain nó chưa trỏ về được. Mình đã thử lại sau 1 thời gian thì được rồi.
Còn ý thứ 2 mình muốn hỏi thì các bạn cho ý kiến giúp nhé! Có bác nào tự cấu hình server để chạy web mà không mua host không cho em ý kiến.