Chào mừng bạn đến với Diễn Đàn Máy Chủ - Chia sẽ kiến thức máy chủ.
  • Đăng ký
    • Login:
    Server Dell email 247 Tên miền Hosting giá sốc Tang loa Frei Tang loa Frei Tên miền tiếng việt giá bèo cdn rẻ vô địch May Chu Khong Lo - Gia Xi Trum SSL 2 nam giam 15%
    + Trả lời bài viết
    Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4
      Thành Viên Mới

Mặc định Cloud VPS tại Việt Nam

Công nghệ Cisco UCS

Mô hình hoạt động

Giải pháp ảo hóa để tận dụng tối đa các tài nguyên của các blade server vật lý VMware vSphere cho phép chuyển các cloud server giữa các thiết bị vật lý với nhau 1 cách dễ dàng mà không cần phải tắt server nên không ảnh hưởng đến quá trình sử dụng của khách hàng Ngoài ra , VMware vSphere linh động trong việc di chuyển các datastore
      An toàn dữ liệu double parity ( RAID-6)
      Dữ liệu được lưu trữ trong hệ thống Fibre Channel Storage được đảm bảo an toàn với double parity Raid, đảm bảo cho hệ thống luôn luôn hoạt động ổn định khi ngay khi cả 2 HDD lỗi đồng thời.

Thành Viên Mới

việc làm đầu tiên là phải download all về ngâm cứu thui hehe thanks :X:X

Thành Viên Mới

CHo mình hỏi chút là, nếu như mình làm việc với VPS, cụ thể là linux sever thfi mình có nên sử dụng giao diện đồ họa không? và ưu và nhược điểm của nó thế nào ? thiết nghĩ, nếu như không sd giao diện đồ họa thì sao có thể check các thông số, sever ... hoạt động ổn định chưa nhỉ?

Thành Viên Mới

Quote Nguyên văn bởi quyvuong00 Xem bài viết
      CHo mình hỏi chút là, nếu như mình làm việc với VPS, cụ thể là linux sever thfi mình có nên sử dụng giao diện đồ họa không? và ưu và nhược điểm của nó thế nào ? thiết nghĩ, nếu như không sd giao diện đồ họa thì sao có thể check các thông số, sever ... hoạt động ổn định chưa nhỉ?
      Đối với linux server có giao diện hay không thì tùy server vps có đủ mạnh ?
      Ví dụ bạn thuê server vps mà ram có 512M thì làm sao chạy nổi thằng giao diện cho linux. Tùy theo nhu cầu của mình mà có nên cài hay không.
      Nêu bạn không cài giao diện cho linux thì có thể cài thằng webmin dùng để quản lý linux của bạn.
      Còn vấn đề check thông số server thì làm sao thì linux cũng có lệnh để check.
      Ví dụ bạn gõ lệnh
      Mã:
      top -c
      Bạn sẽ biết được chương trình nào đang chạy. Lương CPU sử dụng bao nhiêu. Giống bên task manager của window

+ Trả lời bài viết