Chào mừng bạn đến với Diễn Đàn Máy Chủ - Chia sẽ kiến thức máy chủ.
  • Đăng ký
    • Login:
    Server Dell email 247 Tên miền Hosting giá sốc Tang loa Frei Tang loa Frei Tên miền tiếng việt giá bèo cdn rẻ vô địch May Chu Khong Lo - Gia Xi Trum SSL 2 nam giam 15%
    + Trả lời bài viết
    Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3
      Thành Viên Mới

Mặc định Xin hỏi làm sao chuyển hết mail từ host Cpanel qua host khác

Các bro cho mình hỏi cái này ạ.
      Công ty mình lâu nay dùng host Cpanel (linux) của 1 ser bên Mỹ, và chỉ dùng mỗi email trên này thôi.
      Giờ giá host VN ngày càng rẻ mà giá host bên Mỹ mắc quá, khi check webmail lại rất chậm nên giờ bên mình muốn thuê host Việt Nam.

Vấn đề là mình mò mãi không ra được cách làm sao backup toàn bộ mail (bao gồm acc mail của khoảng 20 người, cả user/pass và mail đang còn trên host luôn) và trong 1 đêm chuyển hết qua host khác (Direct Admin hoặc Plesk) mà sáng mai ra mọi người vẫn dùng bình thường.

Trách nhiệm nặng nề quá mà mò mãi không ra cách, anh em chỉ giúp mình với.
      Chân thành cảm ơn ạ!!

Advisors

cpanel thì nên dùng cpanel restore từ gói backup ra thì sẽ nhanh hơn và đầy đủ

chứ cpanel sao restore vào plesk được (thường thì vn chỉ dùng plesk win)

còn DA thì dùng tool convert backup cpanel thành backup DA để restore nhưng phải có quyền root nhé

http://forum.directadmin.com/showthread.php?t=2247
      Chấp Nhận Thua 1 Trận Chiến Nhưng Sẽ Thắng Cả Cuộc Chiến .

Thành Viên Mới

Quote Nguyên văn bởi vô danh Xem bài viết
      cpanel thì nên dùng cpanel restore từ gói backup ra thì sẽ nhanh hơn và đầy đủ

chứ cpanel sao restore vào plesk được (thường thì vn chỉ dùng plesk win)

còn DA thì dùng tool convert backup cpanel thành backup DA để restore nhưng phải có quyền root nhé

http://forum.directadmin.com/showthread.php?t=2247
      em sai lầm mới chọt chung cái ser Mỹ với đứa bạn từ 5 năm trước, lỡ để 3 các user trên đó xài mail. Cái ser này lại là ser Linux í chứ.
      Mà cũng do hồi đó em xài host Linux PA gởi mail cứ bị vô spam.
      Bây giờ em thuê cả Linux cả Win, thấy cái nào cũng tốt hết rồi nên em chuyển họ về.
      Mà đại ca vodanh chỉ 1 hồi em cũng thấy sao khó quá, chắc chỉ còn cách vô cái host mới, tạo từng acc mail rồi từng user đi set lại pass cho họ.
      Cách đó là dễ nhất phải không đại ca?

+ Trả lời bài viết