Chào mừng bạn đến với Diễn Đàn Máy Chủ - Chia sẽ kiến thức máy chủ.
  • Đăng ký
    • Login:
    Tên miền giá sốc Tên miền giá sốc Tên miền giá sốc Tên miền giá sốc Tên miền giá sốc Tên miền giá sốc May Chu Khong Lo - Gia Xi Trum May Chu Khong Lo - Gia Xi Trum
    + Trả lời bài viết
    Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3
      Thành Viên Mới

Mặc định Sử dụng vps bạn cần biết những điều sau

1. Mua VPS nếu bạn muốn nhiều tùy chỉnh và can thiệp sâu hơn

Nếu bạn muốn tùy chỉnh máy chủ lưu trữ web của bạn hoặc cần nhiều tính linh hoạt hơn so với shared hosting, lựa chọn mua vps có thể là một lựa chọn tuyệt vời. Bạn sẽ có quyền truy cập cấp độ gốc để cài đặt và xóa phần mềm, đặt quyền, tạo tài khoản và xác định môi trường máy chủ riêng của mình - nhưng vì bạn vẫn đang chia sẻ phần cứng, bạn không cần phải quan tâm đến bảo trì và bảo mật máy chủ vật lý.

VPS có thể là một giải pháp hoàn hảo cho các doanh nghiệp muốn nhiều tính năng của một máy chủ chuyên dụng nhưng không có các tài nguyên để lưu trữ, hỗ trợ và duy trì phần cứng máy chủ. Một môi trường chia sẻ sẽ không cung cấp cho bạn cùng một băng thông hoặc không gian lưu trữ web mà VPS sẽ có thể hỗ trợ và cũng có nhiều hạn chế hơn về phần mềm bạn có thể chạy trong một môi trường shared hosting. Ngược lại, VPS sẽ cung cấp cho bạn sự tự do để cài đặt, xóa, khởi động lại và làm tất cả các chức năng như thể bạn có máy chủ của riêng bạn. Bạn cũng nhận được mức độ bảo mật tăng lên vì mỗi VPS được cô lập và hoàn toàn tách biệt với các Máy chủ Riêng ảo khác trên cùng một máy chủ vật lý.

2. Website Hosting Sử dụng VPS

VPS có lợi thế rõ ràng cho việc lưu trữ trang web vì nó cung cấp một mức độ linh hoạt lớn trên trang web chia sẻ lưu trữ, mà không cần kéo dài ngân sách của bạn đến một máy chủ chuyên dụng. Một VPS cung cấp cho bạn một môi trường phát triển và thử nghiệm cho trang web của bạn lưu trữ. Ví dụ: bạn có thể chọn có VPS để thử nghiệm và VPS riêng chạy đồng thời cho các trang web trực tiếp hoặc sản xuất của bạn. Không cần hai máy chủ vật lý, bạn có thể gỡ lỗi phần mềm một cách an toàn, cài đặt các thay đổi lớn và cập nhật phần mềm trong một môi trường an toàn mà không ảnh hưởng đến các trang web trực tuyến của bạn. Bạn cũng có thể sử dụng VPS để sao lưu hoặc lưu trữ tệp. Thật dễ dàng để chuyển đổi giữa các máy chủ ảo để bạn có thể bảo vệ và duy trì khả năng hiển thị trang web ngay cả khi trải qua công việc phát triển rộng rãi.

Một nhà phát triển Web tốt có thể làm hầu hết mọi thứ trên VPS mà họ muốn làm trên máy chủ chuyên dụng, tuy nhiên, một kế hoạch mua vps thì rẻ hơn rất nhiều. Chắc chắn, các máy chủ giá rẻ có thể được mua lại nhưng chúng sẽ đòi hỏi chi phí lớn hơn nhiều về mặt an ninh vật lý và bảo trì kỹ thuật, an ninh và hỗ trợ. Cuối cùng, VPS có thể là giải pháp hoàn hảo khi bạn cần linh hoạt hơn và các tính năng và can thiệp sâu hơn với máy chủ.

Đánh giá và tìm hiểu thêm dịch vụ tại Giới thiệu hệ thống vps tại iNET

Thành Viên Mới

Mặc định tư vấn giúp sử dụng vps

chi phí đầu tư vps riêng như thê nào vậy bạn, ví dụ, mình bỏ tiền ra thue vps để chạy web, thì mình còn phải mua liencse control panel nữa k, tư vấn giúp mình với

Thành Viên Mới

Mặc định tư vấn giúp sử dụng vps

Quote Nguyên văn bởi baole01s Xem bài viết
      chi phí đầu tư vps riêng như thê nào vậy bạn, ví dụ, mình bỏ tiền ra thue vps để chạy web, thì mình còn phải mua liencse control panel nữa k, tư vấn giúp mình với
      Hi bạn, cám ơn bạn đã quan tâm! Bạn có thể tham khảo bảng giá tại: https://inet.vn/vps. Với VPS bạn sẽ được tặng phần mềm quản trị Direct Admin khi mua gói A hoặc gói B từ 1 năm trở lên, mua gói C hoặc gói D từ 6 tháng trở lên bạn sẽ được tặng phần mềm Cpanel, mua gói E từ 3 tháng trở lên bạn được tặng phần mềm Cpanel trong suốt thời gian sử dụng tại iNET

+ Trả lời bài viết