Doanh nghiệp nếu muốn phát triển lâu dài thì email chuyên nghiệp là thứ cần phải thực hiện để phát triển như hiện nay mình nhận thấy các doanh nghiệp khá là thiếu sự quan tâm đến việc xây dựng sự chuyên nghiệp cho bản thân doanh nghiệp của mình có thể bạn mới lên thị trường online chưa có nhiều hiểu biết về hình thức này vì vậy mình nghĩ các bạn nên tham khảo thêm trên mạng để trang bị cho mình kiến thức cần thiết để phát triển nhé. Hoặc nếu bạn không có nhiều thời gian để tìm hiểu thì mình nghĩ các bạn nên thuê người để phụ trách mảng marketing online của doanh nghiệp bạn nhé.

Tạo email doanh nghiệp với gmail của Gooogle các bạn phải thực hiện theo các bước sau đây.

Truy cập vào: https://gsuite.google.com.vn/ để bắt đầu nhé các bạn bấm vào bắt đầu dùng thử miễn phí để tiến hành sử dụng nhé cũng khá là đơn giản vì cần thực hiện một số thông số để đăng ký email cho doanh nghiệp là ok.

Tuy nhiên bạn chỉ được sử dụng miễn phí 14 ngày và muốn sử dụng lâu dài hơn thì phải nâng cấp lên gói thấp nhất mà google hiện đang cung cấp là 5$ tuy nhiên riêng thị trường Việt Nam được google giảm giá chỉ còn khoảng 3$/tháng tuy nhiên đây là chi phí cho 1 user nhé các bạn nếu muốn sử dụng thêm thì cứ mỗi user tính thêm tiền về cơ bản nếu bạn có người rành công nghệ hay webmasters để quản trị chính website của bạn.

Video hướng dẫn đăng ký email doanh nghiệp với Google

Đây là video hướng dẫn khá là chi tiết các bạn theo dõi thử nhé có ý kiến gì thì để lại trong diễn đàn máy chủ này mình sẽ tư vấn thêm chi tiết cho các bạn hơn nhé.

Nếu các bạn cần một dịch vụ trả phí khác mà không lệ thuộc vào bên thứ 3 thì mình nghĩ nên tham khảo thêm trên mạng về các sản phẩm lưu trữ mail server như dịch vụ của tinomail nhé bên cạnh đấy mình cũng thấy các dịch vụ khác như của microsoft hay yandex mail khá là ổn nếu các bạn có thời gian nên tìm hiểu về các dịch vụ khác cho phù hợp với tiêu chí làm việc của bạn