Chào mừng bạn đến với Diễn Đàn Máy Chủ - Chia sẽ kiến thức máy chủ.
  • Đăng ký
    • Login:
    Server Dell email 247 Tên miền Hosting giá sốc Tang loa Frei Tang loa Frei Tên miền tiếng việt giá bèo cdn rẻ vô địch May Chu Khong Lo - Gia Xi Trum SSL 2 nam giam 15%
    + Trả lời bài viết
    Trang 5/9 ĐầuĐầu ... 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối
    Hiện kết quả từ 41 tới 50 của 85
      Thành Viên Mới

Vừa bị vào banned list ... chả hiểu lý do gì, chắc là nghĩ mình hack... bye bye ko luyến tiếc :) chúc server ngày càng phát triển :)

Thành Viên Chính Thức

hôm qua tên nào chơi bật aimbot làm nó banned nguyên IP NDC
      1 đám ra về, kaka

Advisors

Admin không ban bất cứ ai ,nếu có thì chỉ kick ra thôi .Nhưng việc kick này hầu như chỉ dành cho AFK ,nếu bạn bị ban list thì có thể do 1 phần mềm mod chống hack được cài trên server chặn tự động trong 60s sẽ nhả ra lại .Phần mềm có thể sai nhưng vì tình trạng hack đang lan tràn nên mình bắt buộc cài và sẽ cài thêm đến khi mọi người ý thức được thì sẽ gỡ ra lại .Server chủ yếu là bạn bè nên mình không muốn gây mất lòng với ai cả
      Chúc vui
      Lần sửa cuối bởi vô danh; 05-07-2011 lúc 09:43 AM
      Chấp Nhận Thua 1 Trận Chiến Nhưng Sẽ Thắng Cả Cuộc Chiến .

Banned

Quote Nguyên văn bởi vô danh Xem bài viết
      Admin không ban bất cứ ai ,nếu có thì chỉ kick ra thôi .Nhưng việc kick này hầu như chỉ dành cho AFK ,nếu bạn bị ban list thì có thể do 1 phần mềm mod chống hack được cài trên server chặn tự động trong 60s sẽ nhả ra lại .Phần mềm có thể sai nhưng vì tình trạng hack đang lan tràn nên mình bắt buộc cài và sẽ cài thêm đến khi mọi người ý thức được thì sẽ gỡ ra lại .Server chủ yếu là bạn bè nên mình không muốn gây mất lòng với ai cả
      Chúc vui
      ec ec - Sắp tổ chức giải CS nội bộ P.A rồi - Ráng luyện thôi anh em uiiiiiiii...

nick em là : Lady Gaga .

anh em có gặp xin nương tay nha

Banned

ec, sắp có giải àh, thế thì ban đêm vô train lại mới dc, bỏ lâu quá rùi

Advisors

Để sếp luyện kha khá đã chứ giờ tổ chức giải mà sếp bắn chưa tinh thì bị loại sớm hehe .Mà cũng luyện đi là vừa .
      Cái chương trình chống hack nó chơi hơi ác ban ip 60 phút ,nên nó ban 1 số anh em với cả range IP công ty .Nên hiện tại đã không cho ban nữa mà chỉ kick khi phát hiện.Có thể chương trình kick nhầm một vài trường hợp (không nhiều) nhưng thà giết nhầm còn hơn bỏ xót ,mong anh em thông cảm vì nói tình cảm mà không ai nghe .Soft chống hack cũng chỉ là hạn chế quan trọng là tinh thần tự giác của mỗi người vào chỉ để giải trí mà thôi đừng vì tự sướng mà đánh mất mình .
      Chú ý : là nếu chạy lệnh thay đổi giá trị của cs có thể bị kick vd : brightness , ex_interp , cl_ v.v mọi người chú ý nhé
      Lần sửa cuối bởi vô danh; 05-07-2011 lúc 10:18 PM

Advisors

Đây là noc 113 vẫn cố gắng thử sài cheat
      ===================================
      *DEAD* NOC113 : ai vay
      NOC113 : sao ban do avy
      NOC113 : sao ban do qia vay
      L 07/05/2011 - 18:44:21: <using cheat key INS> <NOC113>
      ======================================
      Xathu cũng hack
      07/05/2011 - 17:46:41: <using cheat key INS> <xathu>
      =====================================

Advisors

Version mới có cập nhật 1 số thông số như hình dưới đây chắc các bạn tò mò muốn thông số đó có ý nghĩa gì .

fps =

Về cơ bản, nó chỉ cho bạn biết rằng có bao nhiêu khung hình trên một giây mà game vẽ ra rồi hiển thị cho bạn xem. Chỉ số này càng cao càng tốt, và cách dễ nhất để tăng chỉ số này đó là chuyển về độ phân giải 800x600 và gõ fps_max 500 trong bảng console. ( tất nhiên là đó là dich nguyên gốc, mình thì thấy rằng để fps_max ra sao thì cần phải cân nhắc, liên quan từ độ phân giải trong game mà bạn để, mức fps nào mà máy bạn hoạt động ổn định nhất , và sau đó thì thiết lập tần số refresh cho bằng với fps đó )

Để hiểu rõ hơn về Frames rate, xem trong link này
      http://en.wikipedia.org/wiki/Frames_per_second

real ping =

Hiểu đơn giản, ping là chỉ số chỉ khoảng thời gian để máy bạn gửi dữ liệu đến máy chủ và ngược lại. Do đó nếu ping của bạn là 20 ms tức là bạn mất 20 ms để contact với máy chủ. ( 1000 ms = 1 sec )

Loss =

Mất dữ liệu, cái này xảy ra khi bạn có một cái card đồ họa tồi, hoặc do khi truyền dữ liệu từ server đến máy bạn và ngược lại bị mất dữ liệu.
      In/out =

Nó nói cho bạn biết có bao nhiêu dữ liệu đi ra và đi vào
      choke =

CHOKE, khi bạn gặp choke, tức là bạn gặp vấn đề rất nghiêm trọng,

Bạn sẽ gặp trường hợp này khi ping bạn vượt quá 2000 , hay khi đường truyền net có vấn đề, và tất nhiên, choke hoàn toàn có thể là do server nữa.
      Khi gặp trường hợp choke, hãy thử tắt CS đi, và bật lại , nếu vẫn còn choke, thì nên ra ngoài chat chit, đừng cố quá làm gì, quá cố đấy.

Thành Viên Mới

Thằng NOC thì là thằng hack từ trước đến giờ, nhưng nó lại chuyên đổ cho người khác hack, đang định record demo để post lên forum kèm 1 thread về các spec phát hiện hack mà admin post lên đây rồi :).

Các thông số mà Vô Danh nói ở trên thì mặc định CS có rồi mà? Nếu chưa có thì mở console gõ lệnh: net_graph 3 là ra thôi. fps của bạn là 120 là hơi lý tưởng đấy, nhưng nếu fps cao mà độ reresh thấp thì sẽ là thảm họa đấy :)

Nếu PA có giải, thực sự muốn tham gia cho vui, sẽ ONLan cho mọi người kiếm chứng :)

Còn nữa, ko biết là server đang dùng tool chống hack gì, nhưng tỷ lệ phát hiện sai là cao chứ ko phải là thấp. Để thử các bạn có thể làm như sau: Trong map fy_baddust, nhặt ngay một khẩu 51 chạy thẳng lên phía nhà giữa, đứng ở vị trí sao cho thẳng với cái cửa của bên kia và wallbang theo hướng cửa đó. Lúc này đối phương sẽ chạy rất nhiều vào nhà giữa và đều bị dính wallbang, lúc này tool sẽ kết bạn là hack :). Trong CS wallbang là 1 skill vậy mà tool này nó kết lun là hack.
      Lần sửa cuối bởi zMan; 06-07-2011 lúc 09:36 AM

Advisors

Hiện tại thì mình đã thay thế tool mới vào chiều hôm qua không dùng tool cũ nữa vì tool cũ check nhạy quá .Hi vọng sẽ phát hiện chính xác hơn .

+ Trả lời bài viết
    Trang 5/9 ĐầuĐầu ... 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối